Theo đó, tối 31/12/2016, sẽ có 04 chương trình nghệ thuật chào mừng Tết Dương lịch 2017, gồm: Chương trình nghệ thuật “Lễ hội đếm ngược - Chào năm mới 2017” tại khu vực Quảng trường Cách mạng tháng Tám; Chương trình nghệ thuật “Đếm ngược thời gian” tại Quảng trường Đông Kinh Nghĩa Thục; Chương trình “Chào Xuân 2017” trước cửa cổng chính Công viên Thống Nhất và Chương trình nghệ thuật “Đếm ngược 2017” tại khu vực Vườn hoa Tượng đài Lý Thái Tổ.
Đây là sự kiện văn hóa lớn của Thủ đô Hà Nội chào mừng Tết Dương lịch 2017. Sở Văn hóa và Thể thao Hà Nội đề nghị Công an TP, Cảnh sát PCC&CC, Sở GTVT, Sở Xây dựng, UBND các quận Hoàn Kiếm và Hai Bà Trưng, Tổng Công ty Điện lực Hà Nội căn cứ chức năng, nhiệm vụ của đơn vị và nhiệm vụ được phân công tại Kế hoạch số 232/KH-UBND ngày 20/12/2016 của UBND TP phối hợp, tạo điều kiện thuận lợi cho các cơ quan, đơn vị trong công tác tổ chức các chương trình nghệ thuật chào mừng Tết Dương lịch 2017. Đồng thời, tăng cường kiểm tra, kiểm soát, giám sát, hướng dẫn các đơn vị tổ chức chương trình theo chức năng, nhiệm vụ của từng cơ quan (từ công tác thi công đến khi kết thúc chương trình) để các chương trình được tổ chức an toàn, hiệu quả.