Đoàn đã giám sát thực tế tại 04 cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống, thức ăn đường phố (trên địa bàn phường Gia Thụy) và Chợ Quán Tình (phường Giang Biên); nghe báo cáo kết quả công tác quản lý nhà nước về ATTP đối với các chợ và cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống, thức ăn đường phố trên địa bàn quận trong năm 2018 và 6 tháng đầu năm 2019 của Ban chỉ đạo quận.
![](/documents/2605401/10611297/giamsat.jpg?t=1564653614747)
Đoàn giám sát tại các hộ kinh doanh thực phẩm
Đoàn giám sát đã ghi nhận và đánh giá cao sự chủ động, tích cực của quận trong triển khai đồng bộ các giải pháp quản lý, đảm bảo ATTP và những kết quả đã đạt được của quận trong năm 2018 và 6 tháng đầu năm 2019; đồng thời, đề nghị các ngành, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể của quận, phường tiếp tục phối hợp triển khai các hoạt động tuyên truyền, vận động, giám sát về ATTP; tăng cường công tác kiểm tra, giám sát tại các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống, thức ăn đường phố; tập trung triển khai công tác quản lý chợ theo Quyết định của UBND Thành phố Hà Nội quy định phân công trách nhiệm quản lý về ATTP trên địa bàn thành phố, góp phần tích cực vào bảo vệ sức khỏe của người dân và thúc đẩy kinh tế của địa phương phát triển.
![](/documents/2605401/0/taphuan.jpg?t=1564653685605)
* Cùng ngày, UBND quận tổ chức hội nghị tập huấn công tác văn thư, lưu trữ năm 2019. Tại buổi tập huấn, báo cáo viên đã cung cấp, chia sẻ kiến thức, phương pháp, kỹ năng quản lý về nghiệp vụ về thu thập, chỉnh lý tài liệu, xử lý tài liệu tồn đọng, xác định thời hạn bảo quản tài liệu nhằm nâng cao hơn nữa trình độ, nghiệp vụ cho người làm công tác văn thư, lưu trữ của các cơ quan, đơn vị. Bên cạnh đó, các học viên đã tương tác, trao đổi với giảng viên những nội dung liên quan góp phần giải quyết các vướng mắc, khó khăn của các đơn vị đang gặp phải trong công tác văn thư, lưu trữ.