Tại buổi lễ báo công, đảng viên Vũ Hồng Quân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Đoàn kết tập hợp thanh niên Thành đoàn, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam thành phố đại diện cho tuổi trẻ Thủ đô nêu lên lời hứa quyết tâm không ngừng học tập, trau dồi đạo đức cách mạng, nói đi đôi với làm, dám nghĩ dám làm, làm với kết quả tốt nhất; đóng góp hết sức mình xây dựng Thủ đô văn minh, hiện đại, xây dựng đất nước phát triển phồn vinh, đồng thời dành một phút mặc niệm tưởng nhớ Chủ tịch Cuba Fidel Castro.
Cũng ngày 124 đảng viên trẻ xuất sắc tiêu biểu của Thủ đô đã tham gia tọa đàm về việc thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII; nhận diện những biểu hiện suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, "tự diễn biến", "tự chuyển hóa"; vai trò, trách nhiệm của tổ chức Đoàn, các Đảng viên trẻ trong việc tuyên truyền, thực hiện có hiệu quả Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII. Qua các nhóm vấn đề trên, các đảng viên trẻ cùng nhau bàn luận về Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII và sứ mệnh của đảng viên trẻ.
Tọa đàm Đảng viên trẻ xuất sắc tiêu biểu với Nghị quyết trung ương 4 khóa XII
Phát biểu tại tọa đàm, anh Nguyễn Ngọc Việt - Phó Bí thư Thành đoàn Hà Nội bày tỏ mong muốn các đảng viên trẻ cần nắm vững những kiến thức cần thiết, tư tưởng chỉ đạo, công việc phải làm; tạo sự thống nhất cao về ý chí, quyết tâm để trở thành những tuyên truyền tích cực; xung kích, gương mẫu trong việc thực hiện có hiệu quả nghị quyết Trung ương 4 khóa XII, góp phần xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh.
Cuộc tọa đàm là đợt sinh hoạt chính trị đặc biệt của các đảng viên trẻ xuất sắc tiêu biểu, xung kích trên các lĩnh vực của đời sống xã hội, để các đảng viên trẻ nắm vững những kiến thức cần thiết, những tư tưởng chỉ đạo, những công việc phải làm, trên cơ sở đó tạo sự thống nhất cao về ý chí, quyết tâm để trở thành những tuyên truyền viên tích cực, là người xung kích gương mẫu trong việc thực hiện của hiệu quả Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII, góp phần xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh.