Theo đó, từ ngày 8/1/2017 sẽ tổ chức lại tuyến buýt số 22A-B thành các nhánh tuyến: 22A.Bến xe Gia Lâm - Kim Mã; 22B.Khu đô thị Xa La - Mỗ Lao - Bến xe Mỹ Đình; 22C.Khu đô thị Kiến Hưng - Vạn Phúc - Khu đô thị Dương Nội. Cụ thể như sau:
* Nhánh tuyến 22A: Bến xe Gia Lâm - Kim Mã. Số hiệu tuyến: 22A, tên tuyến: Bến xe Gia Lâm - Kim Mã. Điểm đầu cuối: Đầu A: Bến xe Gia Lâm; Đầu B: Tòa nhà PTA số 1 Kim Mã; Phương tiện: Xe 80 chỗ; Số xe hoạt động: Số xe kế hoạch: 15 xe. Số xe vận doanh: 12 xe; Tần suất chạy xe: 07-15 phút/lượt; Lượt xe: 286 lượt/ngày.
Lộ trình tuyến: Chiều đi: Bến xe Gia Lâm - Ngô Gia Khảm - Ngọc Lâm - Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chương Dương - Trần Nhật Duật - Yên Phụ (Quay đầu tại đối diện số nhà 92 Yên Phụ) - Điểm trung chuyển Long Biên - Hàng Đậu - Quán Thánh - Nguyễn Biểu - Hoàng Diệu - Trần Phú - Kim Mã (Tòa nhà PTA Kim Mã).
Chiều về: Kim Mã (Tòa nhà PTA Kim Mã) - Giảng Võ - Giang Văn Minh - Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng - Hàng Đậu - Long Biên - Trần Nhật Duật - Cầu Chương Dương - Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - Ngọc Lâm - Ngô Gia Khảm - Bến xe Gia Lâm.
* Nhánh tuyến 22B: Khu đô thị Xa La - Mỗ Lao - Bến xe Mỹ Đình. Số hiệu tuyến: 22B. Tên tuyến: Khu đô thị Xa La - Mỗ Lao - Bến xe Mỹ Đình. Điểm đầu cuối: Đầu A: Khu đô thị Xa La (đối diện Khách sạn Mường Thanh); Đầu B: Bến xe Mỹ Đình. Phương tiện vận hành: Xe 80 chỗ. Số xe hoạt động: Số xe kế hoạch: 15 xe. Số xe vận doanh: 12 xe. Tần suất chạy xe: 07-15 phút/lượt. Lượt xe: 286 lượt/ngày.
Lộ trình tuyến: Chiều đi: Khu đô thị Xa La (đối diện Khách sạn Mường Thanh) - Đường Phúc La, Văn Phú - Phùng Hưng (Hà Đông) - Trần Phú (Hà Đông) - Nguyễn Văn Lộc - Mộ Lao - Tố Hữu - Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Quay đầu tại ngã tư Phạm Hùng, Tôn thất Thuyết - Phạm Hùng - Bến xe Mỹ Đình.
Chiều về: Bến xe Mỹ Đình - Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến - Tố Hữu - Mỗ Lao - Nguyễn Văn Lộc - Trần Phú (Hà Đông) - Phùng Hưng (Hà Đông) - Đường Phúc La, Văn Phú - Quay đầu tại ngã tư Kiến Hưng, Xa La - Đường Phúc La, Văn Phú - Khu đô thị Xa La (đối diện Khách sạn Mường Thanh.
* Nhánh tuyến 22C: Khu đô thị Kiến Hưng - Vạn Phúc – Khu đô thị Dương Nội. Số hiệu tuyến: 22C. Tên tuyến: Khu đô thị Kiến Hưng - Vạn Phúc - Khu đô thị Dương Nội. Điểm đầu cuối: Đầu A: Khu đô thịKiến Hưng (cạnh tòa nhà 19T6); Đầu B: Khu đô thị Dương Nội. Phương tiện vận hành trên tuyến:Xe 80 chỗ. Số xe hoạt động: Số xe kế hoạch: 5 xe. Số xe vận doanh: 4 xe. Tần suất chạy xe: 15-20phút/lượt. Lượt xe: 136 lượt/ngày.
Lộ trình tuyến: Chiều đi: Kiến Hưng (Cạnh tòa nhà 19T6) - Đường nội bộ khu giãn dân Mậu Lương - Đường Mậu Lương - Đường Phúc La, Văn Phú (Khu đô thị Xa La) - Phùng Hưng (Hà Đông) - Quang Trung (Hà Đông) - Chu Văn An (Hà Đông) - Vạn Phúc - Tố Hữu - Đường trục Bắc Hà Đông - Khu đô thị Dương Nội (Chung cư The sparks Nam Cường).
Chiều về: Khu đô thị Dương Nội (Chung cư The sparks Nam Cường) - đường trục Bắc Hà Đông - Quay đầu tại gầm cầu vượt đường sắt - đường trục Bắc Hà Đông - Tố Hữu - Vạn Phúc - Chu Văn An (Hà Đông) - Quang Trung (Hà Đông) - Phùng Hưng (Hà Đông) - đường Phúc La, Văn Phú - Đường Mậu Lương - Rẽ phải đối diện tổ 9, 11 - đường nội bộ khu giãn dân Mậu Lương - Kiến Hưng (Cạnh tòa nhà 19T6).
Giá vé lượt: 7.000 đồng/hành khách/lượt. Hành khách sử dụng vé tháng một tuyến của tuyến 22 và 22B đã phát hành có giá trị sử dụng trên tuyến 22C đến hết ngày 31/01/2017. Từ ngày 01/02/2017 hành khách có nhu cầu đi nhánh tuyến nào thì thực hiện làm thẻ vé tháng của nhánh tuyến đó.