Các đoàn đại biểu của huyện đã đến thăm, tặng quà 07 Mẹ Việt Nam anh hùng, 03 người cao tuổi tròn 100 tuổi, thăm Hợp tác xã 22/12 xã Văn Đức. Tại các gia đình, các đồng chí lãnh đạo huyện thăm hỏi tình hình cuộc sống và chúc các Mẹ, các cụ luôn mạnh khỏe, đón tết Mậu Tuất an lành, đầm ấm bên con cháu.
Tại Hợp tác xã 22/12 xã Văn Đức, đồng chí Bí thư Huyện ủy Nguyễn Huy Việt đã tặng quà tết và gửi lời chúc tết đến toàn thể Ban giám đốc, nhân viên HTX. Đồng chí mong muốn Hợp tác xã tiếp tục tổ chức sản xuất kinh doanh có hiệu quả, góp phần tạo việc làm và tăng thu nhập cho người lao động.
Trước đó, ngày 26/1, các đồng chí lãnh đạo huyện đã đến thăm và chúc tết một số trung tâm hoạt động xã hội trên địa bàn Thành phố Hà Nội.